Atalanta đã xuất sắc đánh bại Leverkusen ở trận chung kết để lên ngôi vô địch.
Kết quả chung kết Europa League 2023/24
Kết quả bán kết Europa League 2023/24
Lượt đi
Ngày |
Giờ |
Trận đấu |
03/05 |
02h00 |
Marseille 1-1 Atalanta |
03/05 |
02h00 |
Roma 0-2 Leverkusen |
Lượt về
Ngày |
Giờ |
Trận đấu |
10/05 |
02h00 |
Leverkusen 2-2 Roma |
10/05 |
02h00 |
Atalanta 3-0 Marseille |
Kết quả tứ kết Europa League 2023/24
Lượt đi
Lượt về
Ngày |
Giờ |
Trận đấu |
19/02 |
02h00 |
AS Roma 2-1 AC Milan |
19/02 |
02h00 |
Marseille 1-0 (4-2) Benfica |
19/02 |
02h00 |
West Ham 1-1 Leverkusen |
19/02 |
02h00 |
Atalanta 0-1 Liverpool |
Kết quả vòng 16 đội Europa League 2023/24
Kết quả vòng Playoff Europa League 2023/24
Lượt đi
Ngày |
Giờ (VN) |
Trận đấu |
16/02 |
00h45 |
Galatasaray 3-2 Sparta Prague |
16/02 |
00h45 |
Shakhtar Donetsk 2-2 Marseille |
16/02 |
00h45 |
Feyenoord 1-1 AS Roma |
16/02 |
00h45 |
Young Boys 1-3 Sporting CP |
16/02 |
03h00 |
AC Milan 3-0 Rennes |
16/02 |
03h00 |
Braga 2-4 Qarabag |
16/02 |
03h00 |
Benfica 2-1 Toulouse |
16/02 |
03h00 |
Lens 0-0 Freiburg |
Lượt về
Ngày |
Giờ |
Trận đấu |
23/02 |
00h45 |
Rennes 3-2 AC Milan |
23/02 |
00h45 |
Qarabag 2-3 Braga |
23/02 |
00h45 |
Toulouse 0-0 Benfica |
23/02 |
00h45 |
Freiburg 3-2 Lens |
23/02 |
03h00 |
Sparta Prague 4-1 Galatasaray |
23/02 |
03h00 |
Marseille 3-1 Shakhtar Donetsk |
23/02 |
03h00 |
Roma 1-1 (4-2) Feyenoord |
23/02 |
03h00 |
Sporting CP 1-1 Young Boys |
Vòng bảng UEFA Europa League 2023/24
Bảng xếp hạng Bảng A
Hạng |
Câu lạc bộ |
Trận |
Thắng |
Hoà |
Thua |
Bàn thắng |
Bàn thua |
Hiệu số |
Điểm |
1 |
West Ham United |
6 |
5 |
0 |
1 |
10 |
4 |
6 |
15 |
2 |
SC Freiburg |
6 |
4 |
0 |
2 |
17 |
7 |
10 |
12 |
3 |
Olympiacos |
6 |
2 |
1 |
3 |
11 |
14 |
−3 |
7 |
4 |
TSC |
6 |
0 |
1 |
5 |
6 |
19 |
−13 |
1 |
Lịch thi đấu Bảng A
Ngày |
Giờ |
Trận đấu |
22/09 |
02h00 |
West Ham 3-1 FK TSC |
22/09 |
02h00 |
Olympiacos 2-3 Freiburg |
05/10 |
23h45 |
Freiburg 1-2 West Ham |
05/10 |
23h45 |
FK TSC 2-2 Olympiacos |
26/10 |
23h45 |
Olympiacos 2-1 West Ham |
26/10 |
23h45 |
FK TSC 1-3 Freiburg |
05/11 |
03h00 |
Freiburg 5-0 FK TSC |
05/11 |
03h00 |
West Ham 1-0 Olympiacos |
01/12 |
00h45 |
Freiburg 5-0 Olympiacos |
01/12 |
00h45 |
FK TSC 0-1 West Ham |
15/12 |
03h00 |
West Ham 2-0 Freiburg |
15/12 |
03h00 |
Olympiacos 5-2 FK TSC |
Bảng xếp hạng Bảng B
Hạng |
Câu lạc bộ |
Trận |
Thắng |
Hoà |
Thua |
Bàn thắng |
Bàn thua |
Hiệu số |
Điểm |
1 |
Brighton |
6 |
4 |
1 |
1 |
10 |
5 |
5 |
13 |
2 |
Marseille |
6 |
3 |
2 |
1 |
14 |
10 |
4 |
11 |
3 |
Ajax |
6 |
1 |
2 |
3 |
10 |
13 |
−3 |
5 |
4 |
AEK Athens |
6 |
1 |
1 |
4 |
6 |
12 |
−6 |
4 |
Lịch thi đấu Bảng B
Ngày |
Giờ |
Trận đấu |
22/09 |
02h00 |
Ajax 3-3 Marseille |
22/09 |
02h00 |
Brighton 2-3 AEK Athens |
05/10 |
23h45 |
Marseille 2-2 Brighton |
05/10 |
23h45 |
AEK Athens 1-1 Ajax |
26/10 |
23h45 |
Marseille 3-1 AEK Athens |
27/10 |
02h00 |
Brighton 2-0 Ajax |
10/11 |
00h45 |
Ajax 0-2 Brighton |
10/11 |
03h00 |
AEK Athens 0-2 Marseille |
01/12 |
00h45 |
AEK Athens 0-1 Brighton |
01/12 |
03h00 |
Marseille 4-3 Ajax |
15/12 |
03h00 |
Ajax 3-1 AEK Athens |
15/12 |
03h00 |
Brighton 1-0 Marseille |
Bảng xếp hạng Bảng C
Hạng |
Câu lạc bộ |
Trận |
Thắng |
Hoà |
Thua |
Bàn thắng |
Bàn thua |
Hiệu số |
Điểm |
1 |
Rangers |
6 |
3 |
2 |
1 |
8 |
6 |
2 |
11 |
2 |
Sparta Prague |
6 |
3 |
1 |
2 |
9 |
7 |
2 |
10 |
3 |
Real Betis |
6 |
3 |
0 |
3 |
9 |
7 |
2 |
9 |
4 |
Aris Limassol |
6 |
1 |
1 |
4 |
7 |
13 |
−6 |
4 |
Lịch thi đấu Bảng C
Ngày |
Giờ |
Trận đấu |
22/09 |
02h00 |
Sparta Prague 3-2 Aris Limassol |
22/09 |
02h00 |
Rangers 1-0 Real Betis |
05/10 |
23h45 |
Real Betis 2-1 Sparta Prague |
05/10 |
23h45 |
Aris Limassol 2-1 Rangers |
26/10 |
23h45 |
Sparta Prague 0-0 Rangers |
26/10 |
23h45 |
Aris Limassol 0-1 Real Betis |
10/11 |
03h00 |
Real Betis 4-1 Aris Limassol |
10/11 |
03h00 |
Rangers 2-1 Sparta Prague |
01/12 |
00h45 |
Sparta Prague 1-0 Real Betis |
01/12 |
03h00 |
Rangers 1-1 Aris Limassol |
15/12 |
03h00 |
Real Betis 2-3 Rangers |
15/12 |
03h00 |
Aris Limassol 1-3 Sparta Prague |
Bảng xếp hạng Bảng D
Hạng |
Câu lạc bộ |
Trận |
Thắng |
Hoà |
Thua |
Bàn thắng |
Bàn thua |
Hiệu số |
Điểm |
1 |
Atalanta |
6 |
4 |
2 |
0 |
12 |
4 |
8 |
14 |
2 |
Sporting CP |
6 |
3 |
2 |
1 |
10 |
6 |
4 |
11 |
3 |
Sturm Graz |
6 |
1 |
1 |
4 |
4 |
9 |
−5 |
4 |
4 |
Raków Częstochowa |
6 |
1 |
1 |
4 |
3 |
10 |
−7 |
4 |
Lịch thi đấu Bảng D
Ngày |
Giờ |
Trận đấu |
22/09 |
02h00 |
Atalanta 2-0 Rakow |
22/09 |
02h00 |
Sturm Graz 1-2 Sporting CP |
05/10 |
23h45 |
Sporting CP 1-2 Atalanta |
05/10 |
23h45 |
Rakow 0-1 Sturm Graz |
26/10 |
23h45 |
Sturm Graz 2-2 Atalanta |
26/10 |
23h45 |
Rakow 1-1 Sporting CP |
10/11 |
03h00 |
Atalanta 1-0 Sturm Graz |
10/11 |
03h00 |
Sporting CP 2-1 Rakow |
01/12 |
00h45 |
Atalanta 1-1 Sporting CP |
01/12 |
00h45 |
Sturm Graz 0-1 Rakow |
15/12 |
03h00 |
Sporting CP 3-0 Sturm Graz |
15/12 |
03h00 |
Rakow 0-4 Atalanta |
Bảng xếp hạng Bảng E
Hạng |
Câu lạc bộ |
Trận |
Thắng |
Hoà |
Thua |
Bàn thắng |
Bàn thua |
Hiệu số |
Điểm |
1 |
Liverpool |
6 |
4 |
0 |
2 |
17 |
7 |
10 |
12 |
2 |
Toulouse |
6 |
3 |
2 |
1 |
8 |
9 |
−1 |
11 |
3 |
USG |
6 |
2 |
2 |
2 |
5 |
8 |
−3 |
8 |
4 |
LASK |
6 |
1 |
0 |
5 |
6 |
12 |
−6 |
3 |
Lịch thi đấu Bảng E
Ngày |
Giờ |
Trận đấu |
21/09 |
23h45 |
Union SG 1-1 Toulouse |
21/09 |
23h45 |
LASK 1-3 Liverpool |
06/10 |
02h00 |
Liverpool 2-0 Union SG |
06/10 |
02h00 |
Toulouse 1-0 LASK |
27/10 |
02h00 |
Union SG 2-1 LASK |
27/10 |
02h00 |
Liverpool 5-1 Toulouse |
10/11 |
00h45 |
Toulouse 3-2 Liverpool |
10/11 |
00h45 |
LASK 3-0 Union SG |
01/12 |
03h00 |
Liverpool 4-0 LASK |
01/12 |
03h00 |
Toulouse 0-0 Union SG |
15/12 |
00h45 |
Union SG 2-1 Liverpool |
15/12 |
00h45 |
LASK 1-2 Toulouse |
Bảng xếp hạng Bảng F
Hạng |
Câu lạc bộ |
Trận |
Thắng |
Hoà |
Thua |
Bàn thắng |
Bàn thua |
Hiệu số |
Điểm |
1 |
Villarreal |
6 |
4 |
1 |
1 |
9 |
7 |
2 |
13 |
2 |
Rennes |
6 |
4 |
0 |
2 |
13 |
6 |
7 |
12 |
3 |
Maccabi Haifa |
6 |
1 |
2 |
3 |
3 |
9 |
−6 |
5 |
4 |
Panathinaikos |
6 |
1 |
1 |
4 |
7 |
10 |
−3 |
4 |
Lịch thi đấu Bảng F
Ngày |
Giờ |
Trận đấu |
21/09 |
23h45 |
Rennes 3-0 Maccabi Haifa |
21/09 |
23h45 |
Panathinaikos 2-0 Villarreal |
06/10 |
02h00 |
Villarreal 1-0 Rennes |
06/10 |
02h00 |
Maccabi Haifa 0-0 Panathinaikos |
27/10 |
02h00 |
Villarreal 0-0 Maccabi Haifa |
27/10 |
02h00 |
Panathinaikos 1-2 Rennes |
10/11 |
00h45 |
Rennes 3-1 Panathinaikos |
10/11 |
00h45 |
Maccabi Haifa 1-2 Villarreal |
01/12 |
00h45 |
Maccabi Haifa 0-3 Rennes |
01/12 |
03h00 |
Villarreal 3-2 Panathinaikos |
15/12 |
00h45 |
Rennes 2-3 Vilarreal |
15/12 |
00h45 |
Panathinaikos 1-2 Maccabi Haifa |
Bảng xếp hạng Bảng G
Hạng |
Câu lạc bộ |
Trận |
Thắng |
Hoà |
Thua |
Bàn thắng |
Bàn thua |
Hiệu số |
Điểm |
1 |
Slavia Prague |
6 |
5 |
0 |
1 |
17 |
4 |
13 |
15 |
2 |
Roma |
6 |
4 |
1 |
1 |
12 |
4 |
8 |
13 |
3 |
Servette |
6 |
1 |
2 |
3 |
4 |
13 |
−9 |
5 |
4 |
Sheriff Tiraspol |
6 |
0 |
1 |
5 |
5 |
17 |
−12 |
1 |
Lịch thi đấu Bảng G
Ngày |
Giờ |
Trận đấu |
21/09 |
23h45 |
Servette 0-2 Slavia Prague |
21/09 |
23h45 |
Sheriff Tiraspol 1-2 AS Roma |
06/10 |
02h00 |
AS Roma 4-0 Servette |
06/10 |
02h00 |
Slavia Prague 6-0 Sheriff Tiraspol |
27/10 |
02h00 |
AS Roma 2-0 Slavia Prague |
27/10 |
02h00 |
Sheriff Tiraspol 1-1 Servette |
10/11 |
00h45 |
Servette 2-1 Sheriff Tiraspol |
10/11 |
00h45 |
Slavia Prague 2-0 AS Roma |
01/12 |
03h00 |
Servette 1-1 AS Roma |
01/12 |
03h00 |
Sheriff Tiraspol 2-3 Slavia Prague |
15/12 |
00h45 |
AS Roma 3-0 Sheriff Tiraspol |
15/12 |
00h45 |
Slavia Prague 4-0 Servette |
Bảng xếp hạng Bảng H
Hạng |
Câu lạc bộ |
Trận |
Thắng |
Hoà |
Thua |
Bàn thắng |
Bàn thua |
Hiệu số |
Điểm |
1 |
Bayer Leverkusen |
6 |
6 |
0 |
0 |
19 |
3 |
16 |
18 |
2 |
Qarabağ |
6 |
3 |
1 |
2 |
7 |
9 |
−2 |
10 |
3 |
Molde |
6 |
2 |
1 |
3 |
12 |
12 |
0 |
7 |
4 |
BK Häcken |
6 |
0 |
0 |
6 |
3 |
17 |
−14 |
0 |
Lịch thi đấu Bảng H
Ngày |
Giờ |
Trận đấu |
21/09 |
23h45 |
Bayer Leverkusen 4-0 Hacken |
21/09 |
23h45 |
Qarabağ 1-0 Molde |
06/10 |
02h00 |
Molde 1-2 Bayer Leverkusen |
06/10 |
02h00 |
Hacken 0-1 Qarabağ |
26/10 |
23h45 |
Molde 5-1 Hacken |
27/10 |
02h00 |
Bayer Leverkusen 5-1 Qarabağ |
10/11 |
00h45 |
Qarabağ 0-1 Bayer Leverkusen |
10/11 |
03h00 |
Hacken 1-3 Molde |
01/12 |
03h00 |
Molde 2-2 Qarabağ |
01/12 |
03h00 |
Hacken 0-2 Bayer Leverkusen |
15/12 |
00h45 |
Bayer Leverkusen 5-1 Molde |
15/12 |
00h45 |
Qarabağ 2-1 Hacken |
Chia bảng Europa League 2023/24
|
Hạng giống số 1 |
Hạng giống số 2 |
Hạng giống số 3 |
Hạng giống số 4 |
---|
Bảng A |
West Ham (ENG) |
Olympiacos (GRE) |
Freiburg (GER) |
FK TSC (SER) |
Bảng B |
Ajax (NED) |
Marseille (FRA) |
Brighton (ENG) |
AEK Athens (GRE) |
Bảng C |
Rangers (SCO) |
Real Betis (SPA) |
Sparta Prague (CZE) |
Aris Limassol (CYP) |
Bảng D |
Atalanta (ITA) |
Sporting CP (POR) |
Sturm Graz (AUT) |
Rakow Czestochowa (POL) |
Bảng E |
Liverpool (ENG) |
LASK (AUT) |
Union SG (BEL) |
Toulouse (FRA) |
Bảng F |
Villarreal (ITA) |
Rennes (FRA) |
Maccabi Haifa (ISR) |
Panathinaikos (GRE) |
Bảng G |
AS Roma (ITA) |
Slavia Prague (CZE) |
Sheriff Tiraspol (MDA) |
Servette (SWI) |
Bảng H |
Bayer Leverkusen (GER) |
Qarabağ (AZE) |
Molde (NOR) |
Hacken (SWE) |
Lịch trình Europa League 2023/24
Dưới đây là các ngày thi đấu ở Europa League 2023/24. Chi tiết về lịch thi đấu sẽ được cập nhật trong thời gian sớm nhất.
- Vòng 1: 21/09
- Vòng 2: 05/10
- Vòng 3: 26/10
- Vòng 4: 09/11
- Vòng 5: 30/11
- Vòng 6: 14/11
DỰ ĐOÁN KẾT QUẢ BÓNG ĐÁ TẠI ĐÂY
Lịch thi đấu vòng Knockout Europa League 2023/24
Lễ bốc thăm các trận đấu thuộc vòng 16 đội Europa League 2023/24 sẽ diễn ra vào ngày 18/12/2023.
Với vòng tứ kết và bán kết, lễ bốc thăm sẽ diễn ra vào ngày 15/02/2024, sau khi vòng 16 đội khép lại.
Vòng |
Lượt đi |
Lượt về |
---|
Playoff 16 đội |
15/02/2024 |
22/02/2024 |
16 đội |
07/03/2024 |
14/03/2024 |
Tứ kết |
11/04/2024 |
18/04/2024 |
Bán kết |
02/05/2024 |
09/05/2024 |
Chung kết |
22/05/2024 |
Xem Europa League 2023/24 ở đâu?
Từ năm 2021, truyền hình FPT Play là đơn vị sở hữu độc quyền bản quyền phát sóng tại Việt Nam của các giải bóng đá cấp câu lạc bộ thuộc Liên đoàn bóng đá châu Âu UEFA, bao gồm Champions League, Europa League, Conference League và Youth League.
Khán giả có thể theo dõi các trận đấu của Europa League tại đây: LINK
XEM THÊM: Liverpool ở Europa League: Lịch thi đấu, bảng xếp hạng, đối thủ, thành tích